வாட்ஸாப் பயனாளிகளே உஷார்!! இப்படி உங்களுக்கு மெசேஜ் வந்தால் உடனடியாக செய்ய வேண்டியது என்ன?

வாட்ஸாப் பயனாளிகளே உஷார்!! இப்படி உங்களுக்கு மெசேஜ் வந்தால் உடனடியாக செய்ய வேண்டியது என்ன?

கொரோனா காலத்தில் வேலை இழந்தவர்களுக்கு வேலை வாய்ப்புகளை தருவதாக வரும் செய்திகளை நம்ப வேண்டாம் என காவல்துறை எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

இந்த மோசடிக்கு பலர் பலியாகியுள்ளனர். தினமும் 200 முதல் 3000 ரூபாய் வரை சம்பாதிக்கலாம் எனவும் இப்போதே இணைந்தால் 50 ரூபாய் போனாசாக கிடைக்கும் எனவும் அதற்கு கீழே ஒரு இணைப்பு வழங்கப்படும். இந்த இணைப்பைக் கிளிக் செய்வதன் மூலம் செயல்படுத்துவது உங்கள் மதிப்புமிக்க தரவு, தொடர்புகள் மற்றும் பணத்தை இழக்க நேரிடும். மோசடி செய்பவர்கள் உங்கள் வங்கி கணக்கு விவரங்களை மட்டுமல்லாமல், அவர்களின் வாட்ஸ்அப் கணக்கையும் ஹேக் செய்யும் நிலை உருவாகியுள்ளது.

ஆன்லைன் மோசடிக்கு எதிராக வாட்ஸ்அப் பல பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது, ஆனால் ஆன்லைன் மோசடி செய்பவர்கள் ஒவ்வொரு நாளும் அதைக் கடக்க புதிய வழிகளைக் கண்டுபிடித்து வருகின்றனர். இதுபோன்ற பகுதிநேர வேலைகளை வழங்கும் செய்திகள் வாட்ஸ்அப் மூலம் நிறைய பரப்பப்படுகின்றன.

அத்தகைய செய்திகளில் பயன்படுத்தப்படும் மொழி மற்றும் சொற்றொடர்கள் சீராக இருக்காது. அதைப் பார்த்தவுடன், இதுபோன்ற செய்திகள் இடத்தில் இருந்து வரவில்லை என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். இந்த செய்தி பல பிரபலமான நிறுவனங்களின் பெயரில் இருக்கும். கிளிக் செய்வதற்கு முன்னர் இதுபோன்ற இணைப்புகள் அங்கீகரிக்கப்பட்டதா என சோதனை செய்ய வேண்டும் என்றும் போலீசார் எச்சரிக்கின்றனர்.

எனவே இதுபோன்ற செய்திகளை புறக்கணிக்கவும். நீங்கள் தொடர்பு கொண்ட எண்ணைத் தடுக்க புகாரை அருகிலுள்ள நிலையம் அல்லது சைபர் காவல் நிலையத்தில் பதிவு செய்யலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close Bitnami banner
Bitnami