நீங்கள் கழிப்பறை மூடியைத் திறக்கும்போது என்ன நடக்கும் என்று உங்களுக்குத் தெரியுமா?

நீங்கள் கழிப்பறை மூடியைத் திறக்கும்போது என்ன நடக்கும் என்று உங்களுக்குத் தெரியுமா?

பறிப்பதற்கு முன் கழிப்பறை மூடியை மூடுகிறீர்களா? எனக்கு ஒரு மழை மற்றும் கொரோனா இருக்க முடியுமா?

நீங்கள் கழிப்பறை மூடியைத் திறக்கும்போது என்ன நடக்கும் என்று உங்களுக்குத் தெரியுமா? ஹார்பிக் என்ற ரசாயன நிறுவனம் இந்த சம்பவத்தின் பல்வேறு புகைப்படங்களை வெளியிட்டுள்ளது. அதிவேக சிறப்பு கேமராக்களைப் பயன்படுத்தி ஒரு பட்டாசு காட்சி கழிப்பறைக்குள் தண்ணீர் ஊற்றப்படும்போது காற்றின் செயல்பாட்டை விவரிக்கிறது.

இந்த படங்களை நீங்கள் பார்த்தால், அது மக்கள் கழிவறை மூடியை மூடுவதற்கு முன் கட்டாயப்படுத்தும் என்று நிறுவனம் கூறுகிறது. ஜூலை மாதம் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், கோவிட் வைரஸ் பரவுவதற்கு ஒரு முக்கிய காரணம் கழிப்பறை பறிப்பதை அடையாளம் கண்டுள்ளது.
கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்பட்ட ஒருவர் கழிப்பறையைப் பயன்படுத்தியபின் வைரஸை மூன்று அடி உயரத்திற்கு பரப்பலாம் என்று அறிக்கைகள் குறிப்பிடுகின்றன.

இங்கிலாந்தில் 2,000 பேர் நடத்திய ஆய்வில், கொரோனா வைரஸ் பரவிய பின்னர், கணக்கெடுக்கப்பட்டவர்களில் முக்கால்வாசி பேர் முன்பை விட சுகாதாரமானவர்கள் என்றும், 55 சதவீதம் பேர் கழிப்பறைகளை மூடும்போது மூடவில்லை என்றும் கூறியுள்ளனர். சீனாவின் யாங்ஜோ பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் மனித செரிமானப் பாதையில் இருந்து தப்பிக்கக் கூடிய கொரோனா வைரஸை வெளியேற்றத்தின் மூலம் பரப்ப முடியும் என்று கண்டுபிடித்துள்ளனர்.இந்த ஆராய்ச்சியாளர்கள் மலம் கழிக்கும் போது கழிப்பறையில் நீர் மற்றும் காற்றின் வலுவான கொந்தளிப்பு வைரஸ் துகள்களை கட்டாயமாக வெளியேற்றும் என்று கூறுகிறார்கள். பொது கழிப்பறைகள் போன்ற தொடர்ந்து சுத்தமாக இருக்கும் கழிப்பறைகள் வேகமாக இருக்கலாம் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

உங்கள் சொந்த வீட்டில் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்கான நேரம் இது. சுகாதாரமற்ற குளியலறைகள் மூலம் நோய் பரவும் அபாயம் அதிகம். எனவே அவற்றை சுத்தமாக வைத்திருப்பதே ஒரே தீர்வு என்று ஹார்பிக் நிறுவனத்தின் ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டு கூட்டாளர் ஒருவர் தெரிவித்தார். எங்கள் #EhealthValagasara பிரச்சாரம் நாட்டின் ஆரோக்கியத்தில் பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தும் என்று நிறுவனத்தின் பிரதிநிதிகள் கூறுகின்றனர்.கழிப்பறையை சுத்தப்படுத்தும் போது வெளியேறும் சில கிருமிகள் சுவாச மண்டலத்தை பாதிக்கும் மற்றும் நோயை ஏற்படுத்தும். ஒரு நபர் ஒரு அழுக்கு கழிப்பறையைத் தொட்டால், அவர்கள் மூக்கு அல்லது வாயைத் தொட்டு நோய்வாய்ப்படலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *