நாட்டில் புதிதாக முதலீடு செய்யப்படும் மாநிலங்களில் தமிழகம் ஒன்றாகும்:

நாட்டில் புதிதாக முதலீடு செய்யப்படும் மாநிலங்களில் தமிழகம் ஒன்றாகும்:

2020-2021 நிதியாண்டின் முதல் பாதியில், நாட்டின் மிகப்பெரிய புதிய முதலீட்டாளராக தமிழகம் இருந்தது. நாட்டின் மொத்த புதிய முதலீடுகளில் 16 சதவீதத்தை அரசு கொண்டுள்ளது. பாதுகாப்பு மதிப்பீடு மாநிலத்திற்கு ரூ .20,000 கோடி முதலீடு கிடைத்துள்ளது என்பதைக் காட்டுகிறது.

ஆந்திரா 11 சதவீத முதலீட்டில் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது, மகாராஷ்டிரா, ராஜஸ்தான் மற்றும் கர்நாடகா தலா 7 சதவீதத்துடன், கடந்த ஆண்டு இதே நேரத்தில் தமிழகத்துடன் ஒப்பிடும்போது. இந்த ஆண்டு ஜூன் 15 ஆம் தேதி மகாராஷ்டிரா அரசு ரூ .20,000 கோடி மதிப்புள்ள 12 புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களில் கையெழுத்திட்டது.இதேபோல், மே 27 அன்று, தமிழக அரசு 17 புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களில் கையெழுத்திட்டது. இவற்றில், 14 மட்டுமே இந்திய பொருளாதாரத்தை கண்காணிக்கும் மையத்தில் (சிஎம்இஇ) தரவுகளில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன. புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் ரூ .10,055 கோடி என்று தமிழக அரசு தெரிவித்துள்ளது.

மேலும், கோவிட் தொற்றுநோய்களில் அதிக முதலீடு செய்யும் மாநிலம் அரசு என்று அரசு கூறுகிறது. கடந்த மாத இறுதியில், 10062 கோடி ரூபாய் மதிப்புள்ள 9 திட்டங்கள் போடப்பட்டன. இது 17,000-18,000 மக்களுக்கு வேலைவாய்ப்பை வழங்கும் என்று அரசாங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

ப்ராஜெக்ட் டுடேயின் சமீபத்திய அறிக்கையின்படி, ஜூலை-செப்டம்பர் காலகட்டத்தில் அதிக புதிய முதலீடுகளை தமிழகம் கொண்டுள்ளது. இந்த பட்டியலில் கர்நாடகா மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *