சாப்பிட்டால் சிறுநீரக கற்களின் ஆபத்து!

சாப்பிட்டால் சிறுநீரக கற்களின் ஆபத்து!

சிறுநீரக கற்கள் உருவாகாமல் தடுக்க உணவில் என்ன முன்னெச்சரிக்கைகள் எடுக்க வேண்டும்?

மருத்துவர் பதில்: ஆக்ஸலேட்டுகள் கால்சியத்துடன் இணைந்து சிறுநீரக கற்களை உருவாக்குகின்றன. சில நேரங்களில் யூரிக் அமிலம் அதிகமாக இருந்தாலும் இவை ஏற்படலாம். கருவின் கற்களைத் தடுக்க எடுக்க வேண்டிய மிக முக்கியமான முன்னெச்சரிக்கை ஏராளமான தண்ணீரைக் குடிக்க வேண்டும். ஒரு நாளைக்கு குறைந்தது இரண்டு லிட்டர் சிறுநீர் கழிக்க போதுமான தண்ணீர் குடிக்கவும். பொதுவாக மோர், எலுமிச்சை சாறு மற்றும் தேங்காய் சாறு ஆகியவற்றை தண்ணீருடன் சேர்த்து எடுத்துக்கொள்வது நல்லது. எலுமிச்சை சிட்ரேட் சிறுநீரக கற்களை உருவாக்குவதைத் தடுக்கிறது.

உணவில் உள்ள கால்சியம் சரியான இடங்களில் கூட சிறுநீரக கற்களை ஏற்படுத்தும். உங்கள் அன்றாட உணவில் கால்சியம் நிறைந்த பால், தயிர், சீஸ், சீஸ் மற்றும் பலவகையான கீரைகள் சேர்க்கவும். இருப்பினும், கூடுதல் வடிவில் உங்களுக்கு தேவையானதை விட அதிகமான கால்சியத்தை எடுத்துக் கொண்டால் கற்களின் ஆபத்து உள்ளது. யூரிக் அமிலம் அதிகம் உள்ளவர்கள் அதிக இறைச்சியை உட்கொண்டாலும் சிறுநீரக கற்கள் ஏற்படலாம். எனவே வாரத்திற்கு ஒன்று அல்லது இரண்டு முறைக்கு மேல் இறைச்சி சாப்பிடுவது நல்லதல்ல. சோடியம் அதிகம் உள்ள உணவால் சிறுநீரக கற்களும் ஏற்படலாம். வெளிப்புற தின்பண்டங்கள், பேக்கரி உணவுகள் மற்றும் உணவக உணவுகளில் சோடியம் அதிகம் உள்ளது. எனவே, அவை மிதமாக எடுக்கப்பட வேண்டும். வீட்டில் உப்பு நுகர்வு குறைக்க. பாஸ்பரஸ் அதிகம் உள்ள குளிர்பானங்களிலிருந்து விலகி இருப்பது நல்லது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *