பாஜகவின் வெட்ரிவெல் யாத்திரை அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று தமிழகம் கூறுகிறது; எதிர்க்கட்சிகள் இடைத்தேர்தலில் போட்டியிட மாட்டோம் என்று கூறியுள்ளன

பாஜகவின் வெட்ரிவெல் யாத்திரை அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று தமிழகம் கூறுகிறது; எதிர்க்கட்சிகள் இடைத்தேர்தலில் போட்டியிட மாட்டோம் என்று கூறியுள்ளன

சென்னை: தமிழகத்தில் இந்து வாக்குகளை ஒன்றிணைக்க பாஜக திட்டமிட்ட அணிவகுப்புக்கு அனுமதி வழங்கவில்லை என்று மாநில அரசு தெரிவித்துள்ளது. கோவிட்டின் இரண்டாவது அலைகளின் கீழ் அரசு திணறிக்கொண்டிருப்பதால் அனுமதி மறுக்கப்பட்டுள்ளதாக தமிழக அட்வகேட் ஜெனரல் விஜய் நாராயணன் மெட்ராஸ் உயர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். இன்றைய சூழ்நிலையில், இன்று தொடங்கவிருந்த இந்த பயணத்தில் பெரிய கூட்டத்தை அனுமதிக்க முடியாது என்று அவர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

நீதிமன்றமும் மத்திய அரசும் நவம்பர் 15 ஆம் தேதி வரை கூட்டங்களுக்கு கட்டுப்பாடுகளை விதித்ததாகவும், அக்டோபர் 31 ஆம் தேதி சிறப்பு உத்தரவை பிறப்பித்ததாகவும் அவர் கூறினார்.இந்த இரண்டு மனுக்களையும் மெட்ராஸ் உயர் நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது. அவர்களில் ஒருவர் அனுமதி கோரினார், மற்றவர் பாஜகவுக்கு பயணம் செய்ய தடை விதிக்க வேண்டும் என்று கோரினார். இந்த பயணம் தொடர்பாக மாநில அரசு ஏதேனும் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளதா என்பதை மேல்முறையீட்டாளர்கள் முதலில் தெளிவுபடுத்த வேண்டும் என்று நீதிமன்றம் மனுதாரர்களிடம் கூறியது. முருகன் பக்தி என்ற பெயரில் மட்டுமே வெட்ரிவெல் யாத்திரை இந்து விரோத உணர்வை எழுப்பும் என்று பாஜக கூறுகிறது.

பழணி உட்பட நான்கு கோயில்களை வெவ்வேறு இடங்களில் ஆறு மையங்கள் வழியாக வந்து டிசம்பர் 6 ஆம் தேதி தூத்துக்குடியில் உள்ள திருச்செந்தூரில் முடிவடைய பாஜக திட்டமிட்டிருந்தது.ஆனால் எந்தவொரு பகுதியிலும் சிறப்பு கட்டுப்பாடு இல்லை என்றும் சமூக தூரத்தை பராமரிக்க வேண்டும் என்றும் மட்டுமே மையம் கூறியுள்ளதாக பாஜக கூறுகிறது. கோவிட் வழக்குகளின் எண்ணிக்கையை மாநிலம் குறைத்துள்ளது என்றும் பாஜக கூறியது. பயணத்தின் போது அவர்கள் எங்கும் தங்குவதில்லை, பள்ளிகளையும் கல்லூரிகளையும் திறக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ள சூழ்நிலையில் ஏன் பயணத்திற்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது என்று கேட்கிறார்கள்.

இருப்பினும், நவம்பர் 16 ஆம் தேதி வரை 100 க்கும் மேற்பட்டவர்களைக் கொண்ட கும்பலை அரசாங்கம் தடை செய்துள்ளதால், அது உறுதியாகச் சொல்ல முடியாது என்று நீதிமன்றம் அவதானித்தது. தமிழக பாஜக பிரிவு திட்டமிட்டுள்ள வெட்ரிவெல் யாத்திரையை எதிர்க்கட்சிகள் கடுமையாக விமர்சித்துள்ளன.திராவிட கட்சிகளின் கூற்றுப்படி, இந்து எதிர்ப்பு வெறுப்பு பிரச்சாரத்திற்கு கட்சி தயாராகி வருகிறது. இது ராம் ஜன்மபூமி போன்ற ஒரு நடவடிக்கைக்கு ஊக்கமளிக்கும் என்றும், அணிவகுப்பின் முடிவு பாபர் மஸ்ஜித் இடிக்கப்பட்ட நாளாக இருக்கும் என்றும் திராவிடக் கட்சிகள் சுட்டிக்காட்டுகின்றன.

தமிழகத்தில் மத உணர்வுகளை மெதுவாக வாக்குகளாக மாற்றுவதை பாஜக நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. 2021 சட்டமன்றத் தேர்தலை கட்சிக்கு அரசியல் மைலேஜ் பெறுவதற்கான வாய்ப்பாக மாற்றுவதே பாஜகவின் நோக்கம். பயணத் தடையை கோரி சென்னையில் வசிக்கும் பி.செந்தில்குமார் என்பவரால் இந்த மனு தாக்கல் செய்யப்பட்டது. பாபரி மஸ்ஜித் இடிக்கப்பட்ட நவம்பர் 6 முதல் டிசம்பர் 6 வரையிலான பயணம் கோவிட் தொற்றுநோய் வெடித்ததை அடுத்து மாநிலத்தில் சட்டம் ஒழுங்குக்கு அச்சுறுத்தல் என்றும் மனுவில் கூறப்பட்டுள்ளது. எதிர்க்கட்சிகள் இடைத்தேர்தலில் போட்டியிட மாட்டோம் என்று கூறியுள்ளன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *