தற்போதைய மசோதாவைக் குறைக்க விரும்பினால் .. இதைச் செய்யுங்கள்

தற்போதைய மசோதாவைக் குறைக்க விரும்பினால் .. இதைச் செய்யுங்கள்

கீசருடன் கவனமாக இருங்கள்
வீட்டில் ஒரு கீசர் இருந்தால், குடும்ப உறுப்பினர்கள் அனைவரும் ஒரு முறை ஒரு முறை அதை இயக்காமல் ஒன்றன் பின் ஒன்றாக குளிக்க வேண்டும். தெர்மோஸ்டாட் 50-60 டிகிரி சென்டிகிரேடில் இருப்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். இரண்டு குளியலறைகள் இருந்தால், ஒரே கீசர் தண்ணீரைப் பயன்படுத்த குழாய்களை ஏற்பாடு செய்ய வேண்டும். அவ்வாறு செய்வதால் மாதந்தோறும் ரூ .400 வரை பில்லில் சேமிக்க முடியும்.

ஏ.சி.யை கட்டுப்படுத்த வேண்டும்
பெரும்பாலானவர்களுக்கு ஏ.சி.யை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்று தெரியவில்லை. அறையில் குளிரை உறிஞ்சும் பொருள்கள் எதுவும் இல்லை என்பதை முதலில் உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். காற்று வெளியே செல்லும் வாய்ப்பு இல்லாமல் அறை விரைவாக குளிர்கிறது. உடனடியாக குளிர்விக்க 18 டிகிரிக்கு அமைக்கவும். ஆனால் அதை இயக்கும் போதெல்லாம் 24 முதல் 26 வரை வைத்திருந்தால், பில் ரூ .300 ஆக குறைக்கப்படும்.

பழைய குளிர்சாதன பெட்டியுடன் பாக்கெட்
வெப்பத்தை குறைக்க சுவருக்கும் குளிர்சாதன பெட்டிக்கும் இடையில் சிறிது இடம் இருப்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். குறிப்பாக உங்கள் குளிர்சாதன பெட்டி பழையதாக இருந்தால் மற்றும் மாதத்திற்கு 160 யூனிட்டுகளுக்கு மேல் எரிகிறது. அதே ஸ்மார்ட் ஃப்ரிட்ஜ் தேவைப்படும்போது மட்டுமே இயக்கப்படும். இல்லையென்றால் நிறுத்துங்கள். இது உங்கள் கட்டணத்தை ரூ .300 வரை குறைக்கலாம்.

தடவாகோ ஜோடி கழுவக்கூடாது
சுமைக்கு ஏற்றவாறு எப்போதும் உடை அணியுங்கள். சுமை தாண்டக்கூடாது. மேலும் தாமதமாக வரும் துணிகளைக் கழுவ வேண்டாம். இருப்பினும், மின்சார நுகர்வு அதிகரிக்கும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, மிஷனின் பணி நடைமுறை ஒரு மெக்கானிக்கால் குறைந்தது மூன்று மாதங்களுக்கு சோதிக்கப்பட வேண்டும். மோட்டார் மெதுவாக இருந்தால், மின் நுகர்வு அதிகமாக இருக்கும். நீங்கள் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுத்தால் ரூ .60 வரை சேமிக்க முடியும்.

அடுப்பை மட்டும் திறக்க வேண்டாம்
செய்முறையில் பயன்படுத்தப்படும் மூலப்பொருளின் படி நேரம் அமைக்கப்பட வேண்டும். இயக்கியதும், அதை அடிக்கடி திறந்தால், வெப்பநிலை குறையும். மீண்டும் சூடாக அதிக மின்னோட்டம் தேவைப்படுகிறது. சிறிய க்ரஷ் உணவுகளுக்கு அடுப்பைப் பயன்படுத்தாமல் இருப்பது நல்லது. இது பில்லில் ரூ .150 வரை சேமிக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *