அன்னாசிப்பழத்திற்கு இந்த நன்மைகள் உள்ளன!

அன்னாசிப்பழத்திற்கு இந்த நன்மைகள் உள்ளன!

அன்னாசி என்பது நம் நாட்டில் கிடைக்கும் மிகவும் சத்தான பழங்களில் ஒன்றாகும். குழந்தைகளுக்கு கொடுக்க இது ஒரு சிறந்த பழம். அன்னாசி பழம் உடல் எடையை குறைக்க மற்றும் செரிமானத்தை மேம்படுத்த உதவுவது உட்பட பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. வைட்டமின் சி மற்றும் ஏ ஆகியவற்றில் பணக்காரர், இந்த பழத்தில் 22 கிராம் ஸ்டார்ச் மற்றும் 2.3 கிராம் ஃபைபர் உள்ளது. இதில் மெக்னீசியம், பாஸ்பரஸ், பொட்டாசியம் மற்றும் ஃபோலேட் ஆகியவை உள்ளன.

அன்னாசிப்பழத்தில் ப்ரோமலின் என்ற செரிமான நொதி உள்ளது. இது புற்றுநோயைத் தடுக்கும் மற்றும் வீக்கத்தைத் தடுக்கும் திறனைக் கொண்டுள்ளது. அன்னாசிப்பழம் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலுப்படுத்துவதோடு எலும்புகளையும் பலப்படுத்தும்.

எடை இழப்பு அன்னாசிப்பழத்தில் உடல் பருமனைக் குறைக்கும் திறன் உள்ளது. அன்னாசிப்பழம் சாறு குடிப்பதால் உடல் எடை, பி.எம்.ஐ, கொழுப்பு குவிப்பு மற்றும் கல்லீரல் கொழுப்பு அளவு குறையும் என்று எலிகளில் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. வயிற்றுப் பிடிப்பைக் குறைக்க அன்னாசிப்பழமும் நல்லது.

அதே நேரத்தில், அன்னாசிப்பழம் சிலருக்கு ஒவ்வாமையை ஏற்படுத்தும். அரிப்பு, வயிற்று வலி மற்றும் வாந்தி ஏற்படலாம். ஆஸ்துமாவுக்கு நல்லது என்றாலும், இது சிலருக்கு பக்க விளைவுகளை ஏற்படுத்தும். ஆஸ்துமா தாக்குதல்களை ஏற்படுத்தும். கர்ப்பிணி பெண்கள் அன்னாசிப்பழத்தை மருத்துவர் பரிந்துரைத்தபடி மட்டுமே உட்கொள்ள வேண்டும், ஏனெனில் இது கருச்சிதைவை ஏற்படுத்தும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *