உலகின் முதல் 6 ஜி செயற்கைக்கோளை சீனா வெற்றிகரமாக சுற்றுப்பாதையில் செலுத்துகிறது:

உலகின் முதல் 6 ஜி செயற்கைக்கோளை சீனா வெற்றிகரமாக சுற்றுப்பாதையில் செலுத்துகிறது:

டினியன் 05 மற்ற 12 செயற்கைக்கோள்களுடன் ஏவப்பட்டது.. உலகின் முதல் 6 ஜி செயற்கைக்கோளை சீனா வெற்றிகரமாக சோதனை செய்கிறது நவம்பர் 6 ஆம் தேதி, உலகின் முதல் ஆறாவது தலைமுறை செல்லுலார் சோதனை செயற்கைக்கோள், மேலும் 12 செயற்கைக்கோள்களுடன், ஏவுகணை வாகனம் தைவான் கிராஸ்மோட்ரோமில் இருந்து சுற்றுப்பாதையில் செலுத்தப்பட்டது.

டினியன் 05 என அழைக்கப்படும் இந்த செயற்கைக்கோளை செங்டு குக்சிங் விண்வெளி அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்பம் உருவாக்கியது. செயற்கைக்கோளை உருவாக்க செங்டு குக்சிங் விண்வெளி அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத்துடன் கூட்டு சேர்ந்துள்ளது, அத்துடன் சீனாவின் மின்னணு அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப பல்கலைக்கழகம் மற்றும் பெய்ஜிங் வினாக்ஸிங்காங் தொழில்நுட்பத்தைச் சேர்ந்த நிறுவனங்களும்.

அதன் முக்கிய நோக்கம் பூமியின் தொலைநிலை உணர்தல் ஆகும்.
நகர்ப்புற வளர்ச்சி, வேளாண்மை மற்றும் வனவியல் கண்காணிப்பு மற்றும் இதே போன்ற சேவைகள் தேவைப்படும் பிற தொழில்களில் செயற்கைக்கோள் கவனம் செலுத்தும் பகுதிகள் இருக்கும். இந்த ஆறாவது தலைமுறை செயற்கைக்கோள் புதிய தரமான தகவல்தொடர்புக்கான விண்வெளி பயன்பாடுகளுக்கான உலகளாவிய தளமாக மாறும் என்பது மதிப்பீடு.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *