வெந்தயகீரை வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது கட்டாயமாக்குங்கள்!

வெந்தயம் இலைகள் வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது கட்டாயமாக்குங்கள்!

இலை காய்கறிகள் ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் நல்லது. பொதுவாக நாம் கொத்தமல்லி மற்றும் கீரையைப் பயன்படுத்துகிறோம். இது தவிர, பூர்வீக தாவரங்களில் வெந்தயக் கீரை மற்றும் பூசணிக்காயும் அடங்கும்.இது இவற்றில் மிக முக்கியமான ஒன்றாகும். இந்த இலை சற்று கசப்பான சுவை கொண்டது மற்றும் ஆரோக்கியமான ஒன்றாகும்.
இது கசூரி மெத்தி என வட இந்திய உணவுகளில் உலர்த்தப்பட்டு சேர்க்கப்படுகிறது. இது சுவை மற்றும் வாசனையிலும் நல்லது. இதன் நன்மைகளை இப்போது நாம் அறிவோம். வெந்தயம் இலைகள் இரத்தத்தில் இன்சுலின் அளவைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகின்றன.

இதில் உள்ள சபோனின்கள் இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்துகின்றன. இதன் லேசான கசப்பான சுவை நீரிழிவு நோய்க்கான ஒரு தீர்வாகும். வெந்தயம் இன்சுலின் உற்பத்தியைத் தூண்டும் அமினோ அமிலங்களையும் கொண்டுள்ளது. வெந்தயம் சாறு நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு பூசணி சாறு போன்ற நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது.இரத்த சோகையைத் தடுக்கவும், ஹீமோகுளோபின் அதிகரிக்கவும் வெந்தயம் சாப்பிட மருத்துவர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர்.இது இரத்த சோகை உள்ள குழந்தைகள் மற்றும் பெரியவர்களுக்கு ஒரு நல்ல உணவுப் பொருள்.

வெந்தயம் இலைகள் வயிற்று ஆரோக்கியத்திற்கும் செரிமானத்திற்கும் மிகவும் நல்லது. வெந்தயம் இலைகள் மலச்சிக்கல் போன்ற பிரச்சினைகளைத் தடுக்க உதவும். சிறிது வெந்தயம், வெள்ளை வெங்காயம் சேர்த்து சமைக்கவும். கொழுப்பைக் குறைக்க வெந்தயம் மிகவும் நல்லது. இது இதய ஆரோக்கியத்திற்கும் நல்லது. வெந்தயம் கொழுப்பைக் குறைக்கும் திறன் கொண்டது, குறிப்பாக எல்.டி.எல் அல்லது குறைந்த அடர்த்தி கொண்ட லிப்போபுரோட்டீன் கொழுப்பைக் கொண்டுள்ளது என்று ஆய்வுகள் காட்டுகின்றன.

இது மாரடைப்பு அபாயத்தை குறைக்கிறது. மேலும், வெந்தயம் இலைகள் பெண்களுக்கு மிகவும் நல்லது. இது பெண் ஹார்மோன் ஈஸ்ட்ரோஜனை உற்பத்தி செய்ய உதவுகிறது.நீங்கள் மார்பக அளவை அதிகரிக்க விரும்பினால், உங்கள் உணவில் வெந்தயம் தவறாமல் சேர்க்கவும். இந்த ஈஸ்ட்ரோஜன் போன்ற கூறுகள் பெண் ஹார்மோனை சமப்படுத்தவும் மார்பக அளவை அதிகரிக்கவும் உதவுகின்றன. இது மார்பக வளர்ச்சி மற்றும் பெண்களின் சருமத்திற்கு அவசியம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *