ஆப்பிள்: ஆப்பிள் நுகர்வோரின் பழக்கத்தை சட்டவிரோதமாக கண்காணித்து வருகிறது!

ஆப்பிள்: ஆப்பிள் நுகர்வோரின் பழக்கத்தை சட்டவிரோதமாக கண்காணித்து வருகிறது!

தொழில்நுட்ப நிறுவனமான ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கு எதிரான புகார்கள் வெளிநாடுகளில் அதிகரித்து வருகின்றன. ஐபோன் பயனர்களின் நடத்தைகளைக் கண்காணிக்க நிறுவனம் ஒரு புதிய வகை மென்பொருளைப் பயன்படுத்துவதை ஐரோப்பிய தனியுரிமை உரிமை ஆர்வலர்கள் கேள்வி எழுப்புகின்றனர். இந்த நடவடிக்கைகளை வியன்னாவை தளமாகக் கொண்ட NOYB என்ற அமைப்பு கேள்விக்குள்ளாக்குகிறது. NOYB முழுப் பெயர் ‘உங்கள் வணிகம் எதுவுமில்லை’. நிறுவனம் பல்வேறு நாடுகளில் ஆப்பிள் குறித்து புகார் அளித்து வருகிறது.

ஆப்பிள் செய்து வரும் கண்காணிப்பின் சட்டபூர்வமான தன்மையைக் கண்டறிய ஜெர்மனி மற்றும் ஸ்பெயினில் உள்ள தரவு பாதுகாப்பு அதிகாரிகளிடம் திங்களன்று கேட்டுக் கொண்டதாக அந்த நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. கண்காணிப்புக்கு ஆப்பிள் பயன்படுத்தும் குறியீடுகளை ஐடிஎஃப்ஏ அல்லது விளம்பரதாரர்களுக்கான அடையாளங்காட்டி என அழைக்கப்படுகிறது.

வலைத்தளங்கள் தகவல்களைச் சேமிக்க பயன்படுத்தும் குக்கீகளை ஒத்தவை. ஆனால் சில ஆர்வலர்கள் ஆப்பிள் நுகர்வோர் நடத்தையை கண்காணிக்க சட்டவிரோதமாக பயன்படுத்துவதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளனர்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *