உலர்ந்த பழங்கள் சுகாதார நலன்களைப் பொறுத்தவரை மிகவும் முன்னால் உள்ளன!

உலர்ந்த பழங்கள் சுகாதார நலன்களைப் பொறுத்தவரை மிகவும் முன்னால் உள்ளன!

குறிப்பாக இதய ஆரோக்கியம் என்று வரும்போது. உலர்ந்த பழ வகையைச் சேர்ந்த திராட்சையும் பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. திராட்சையின் சில ஆரோக்கிய நன்மைகளைப் பற்றி அறிந்து கொள்வோம்.

திராட்சையில் வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைய உள்ளன. எனவே, திராட்சையும் பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. திராட்சை உடலில் உள்ள அதிகப்படியான கொழுப்பை அகற்ற உதவுகிறது.

இரும்பு மற்றும் தாமிரம் நிறைந்திருப்பதால் இரத்த சோகை உள்ளவர்கள் திராட்சையும் சாப்பிடுவது நல்லது.இது இரத்த சோகையைத் தடுக்க உதவுகிறது. திராட்சையும் நார்ச்சத்து அதிகம். எனவே திராட்சையும் செரிமானத்தை எளிதாக்க உதவுகிறது. திராட்சையும் மலச்சிக்கலுக்கு நல்லது.

திராட்சையில் பொட்டாசியம் மற்றும் மெக்னீசியம் என்ற தாதுக்கள் உள்ளன. திராட்சையில் உள்ள இந்த பொருட்கள் அமிலத்தன்மையை தீர்க்க உதவுகின்றன. கூடுதலாக, திராட்சையும் தோல் நோய்களுக்கு ஒரு சிறந்த தீர்வாகும். தினமும் திராட்சையை சாப்பிடுவது முடி உதிர்தலைக் குறைக்கவும் கீல்வாதத்தைக் குறைக்கவும் உதவும்.

திராட்சையும் இயற்கை சர்க்கரைகளில் நிறைந்துள்ளது. இவை இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகின்றன. குழந்தைகளுக்கு தினமும் சிறிய அளவிலான திராட்சையும் கொடுப்பதும் அவர்களின் அறிவுசார் வளர்ச்சிக்கு உதவும். உடல் எடையை குறைக்க விரும்புவோருக்கு, உணவில் திராட்சையும் உட்பட, நன்மை பயக்கும் மற்றும் ஆரோக்கியமானது. திராட்சையும் ஒரு நல்ல இரவு தூக்கத்தைப் பெற உதவுகிறது. தூக்கமின்மையால் பாதிக்கப்படுபவர்கள் தினமும் ஒரு சில திராட்சையும் உட்கொள்ளும் பழக்கத்தை ஏற்படுத்த வேண்டும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *